Ana yin bututun da za su rage zafi da polymers masu inganci, waɗanda aka ƙirƙira su ta hanyar kimiyya kuma an haɗa su ta hanyar injiniya zuwa gauraya ta polymer, sannan a kunna wuta ta hanyar haɓakar wutar lantarki don haɗa haɗin gwiwa da ci gaba da haɓaka bayan gyare-gyare. Samfurin yana da fa'idodi na kariyar muhalli, mai laushi, mai ɗorewa na harshen wuta, raguwa mai sauri, ingantaccen aiki da sauransu. An yi amfani da shi sosai wajen haɗin waya, kariyar haɗin gwiwa mai siyarwa, ƙarshen waya, kayan aikin waya da kariyar kayan aikin lantarki da jiyya, waya da sauran alamar samfur.
Akwai hanyoyi guda uku da aka saba amfani da su don dumama bututun da za su rage: wuta, bindiga mai zafi, da tanda.
Na farko ya fi sauƙi.
Wuta shine kayan aikin dumama da aka saba amfani da shi, amma zafin waje na harshen wuta ya kai dubunnan digiri, wanda ya fi girman zafin zafi na bututun da zai iya rage zafi, don haka dole ne mu mai da hankali ga motsi baya da gaba yayin amfani mai wutan da za a gasa, ta yadda bututun da za a iya juyar da zafin zafi ya zama mai zafi gaba ɗaya don hana kona bututun zafi ko sanya siffar bututun zafi mai muni. Amma a gaskiya, sau da yawa ba za mu iya sarrafa zafin jiki na wuta ba kuma a sauƙaƙe ƙona bututun zafi, don haka ana ba da shawarar yin amfani da kayan aikin dumama masu sana'a.
Hanya ta biyu ita ce amfani da bindiga mai zafi.
Heat gun ne mafi sana'a dumama kayan aiki, amma da aka saba amfani da zafi bindiga zafin jiki kuma iya isa 400 ℃, da yin amfani da zafi gun ba zai yiwu ya ƙone fitar da zafi shrinkable tube, amma har yanzu dole mu ci gaba da girgiza zafi bindiga baya da kuma. a waje, ta yadda za a yi zafi da zafi a ko'ina gaba ɗaya don tabbatar da siffar bututun zafi bayan raguwa. Bude bindigar zafi, preheat dukan ɓangaren abin da za a saita tare da bututu mai rage zafi, kuma dumama ya kamata ya zama iri ɗaya, ta yadda yanayin yanayin abu ya fi zafin yanayi, kusan 60 ℃; Sanya dogon hannun riga mai dacewa akan abu, kuma sanya safar hannu masu kariya yayin aiki don guje wa ƙonewar zafi. Yi amfani da bindigar zafi don dumama bututun da za a iya rage zafi, dumama ya kamata a yi zafi a hankali daga wannan ƙarshen zuwa wancan, ko kuma daga tsakiya zuwa ƙarshen biyu, an hana zafi daga ƙarshen biyu zuwa tsakiyar, don guje wa kumfa. da kumburi; Lokacin da aka sami lanƙwasa lokacin dumama, lanƙwasawa na ciki ya kamata a fara mai zafi, sannan kuma a yi zafi na waje, wanda zai iya guje wa murƙushewar bututun zafi a lanƙwasa; Lokacin dumama, ya kamata a motsa bindigar zafi daidai gwargwado don sanya kwandon ya zama mai zafi sosai, kuma zafin jiki bai kamata ya yi girma ba, wanda ke haifar da yanayin cewa bututun zafi yana ƙonewa ko sanyi; Bayan dumama, bayan bututun da ke rage zafin zafi ya huce, a yi amfani da wuka na lantarki don yanke bututun zafi a haɗin gwiwar cinya kamar yadda ake buƙata, kuma lokacin zana akwati, kada ƙarfin ya yi girma da yawa don guje wa lalata abu. Bayan aiki, idan akwai tabo a saman bututun zafi mai zafi, ya kamata a goge shi da tsabta tare da ragin barasa.
Na karshe ita ce tanda.
Yawan zafin zafi mai zafi bututu yana da girma, kuma ana bada shawarar yin amfani da tanda. Yawan zafin jiki na al'ada na raguwar zafi ya kamata ya zama 125 ± 5 ° C, sama da wannan zafin jiki, idan an sanya haɗuwa maras kyau a cikin tanda, akwai haɗarin danko da haifar da samfurin ya karye. Sabili da haka, lokacin dumama tanda, kula da tsarin daidaituwa kuma kada ku tara tare, don kada ya haifar da faruwar matsalolin da ke sama. Bude tanda, daidaita zafin jiki zuwa kusan 60 ° C ~ 70 ° C, sa'an nan kuma preheat dukan ɓangaren abin da za a saita tare da bututun zafi na minti 5; Fitar da abin dumama daga tanda, sanya bututun zafi mai tsayi mai tsayi mai tsayi akan abin, kuma sanya safar hannu na kariya yayin aiki don guje wa ƙonewar zafi. Dangane da bayanin da masana'anta na bututun zafi suka bayar, bayan zaɓin yanayin zafin da ya dace da lokacin dumama, yi amfani da tanda don dumama bututun zafi, kula da abubuwan da aka sanya a cikin tanda kada ya zama cunkoso sosai, don gujewa da zafi shrinkable tube zafi shrinking karfi lalacewa ta hanyar zafi shrinkage sakamako ba shi da kyau; Bayan an gama dumama, bayan bututun da za a iya rage zafin zafi ya huce, a yi amfani da wuka na lantarki don yanke bututun da za a iya rage zafin zafi a haɗin gwiwar cinya kamar yadda ake buƙata, kuma lokacin da za a zazzage casing ɗin, kada ƙarfin ya yi girma sosai, don kada ya lalata wutar lantarki. abu; Bayan aiki, idan akwai tabo a saman bututun zafi mai zafi, ya kamata a goge shi da tsabta tare da ragin barasa.
Lokacin aikawa: Agusta-22-2023